TazPanel 522 - en to vi translation catalogue (340 entries)

en: Scan
vi: Quét

en: connected
vi: Đã kết nối

en: Interface
vi: Giao diện

en: Name
vi: Tên

en: Status
vi: Trạng thái

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Scan ports
vi: Quét cổng

en: Please wait
vi: Xin đợi

en: Label
vi: Nhãn

en: Type
vi: Thể loại

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Available
vi: Có sẵn

en: Used
vi: Đã dùng

en: Mount point
vi: Điểm nối

en: Back
vi: Trở lại

en: Edit
vi: Sửa

en: You must be root to show this page.
vi: Bạn phải là root để hiển thị trang này.

en: Browse
vi: Duyệt

en: Show more...
vi: Hiện thêm...

en: System logs
vi: Bản ghi hệ thống

en: Boot log files
vi: Tệp ghi boot

en: Kernel messages
vi: Tin từ nhân

en: Boot scripts
vi: Lệnh Boot

en: Manage daemons
vi: Quản lý khởi chạy (daemon)

en: Check, start and stop daemons on SliTaz
vi: Kiểm tra, bắt đầu và dừng lại khởi chạy (daemon) trên SliTaz

en: Description
vi: Miêu tả

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Action
vi: Hoạt động

en: SliTaz Firewall with iptables rules
vi: SliTaz Firewall với bảng quy tắc

en: Small and fast web server with CGI support
vi: Máy chủ web nhỏ và nhanh chóng với sự hỗ trợ CGI

en: Network time protocol daemon
vi: Giao thức Mạng thời gian daemon

en: Transfer a file on tftp request
vi: Chuyển một tập tin theo tftp

en: Listen for network connections and launch programs
vi: Nghe các kết nối mạng và chương trình khởi động

en: Started
vi: Bắt đầu

en: Stop
vi: Dừng lại

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Start
vi: Bắt đầu

en: The first application started when the computer powers on
vi: Ứng dụng đầu tiên bắt đầu khi bật máy tính

en: Default entry:
vi: Mục mặc định:

en: Timeout:
vi: Hết giờ:

en: Splash image:
vi: Ảnh Splash:

en: Change
vi: Thay đổi

en: View or edit menu.lst
vi: Xem hoặc chỉnh sửa menu.lst

en: Boot entries
vi: Mục boot

en: Entry
vi: Mục

en: Web boot is available with %s
vi: Khởi động qua web có sẵn %s

en: Invalid ISO image.
vi: ISO không hợp lệ.

en: ISO image file full path
vi: Đường dẫn đầy đủ của ISO

en: set /dev/cdrom for a physical CD-ROM
vi: Đặt /dev/cdrom cho ổ CD-ROM

en: Working directory
vi: Thư mục làm việc

en: Target partition
vi: Phân vùng mục tiêu

en: For hard disk installation only. Will create /slitaz tree and keep other files. No partitioning and no formatting.
vi: Để cài đặt đĩa cứng. Sẽ tạo ra /slitaz và giữ các tệp khác.Không phân vùng và không định dạng.

en: Choose a partition (optional)
vi: Chọn một phân vùng (không bắt buộc)

en: USB key device
vi: thiết bị USB

en: For USB boot key only. Will erase the full device.
vi: Đối với lựa chọn USB. Sẽ xóa toàn bộ thiết bị.

en: Choose a USB key (optional)
vi: Chọn USB (không bắt buộc)

en: Choose an action
vi: Chọn hoạt động

en: Configuration files
vi: Các file cấu hình

en: Main configuration file:
vi: file cấu hình chính:

en: View
vi: xem

en: Login manager settings:
vi: Cài đặt quản lý đăng nhập:

en: Local startup commands
vi: lệnh khởi động địa phương

en: Hardware
vi: Phần cứng

en: Device
vi: thiết bị

en: Detect hardware
vi: Phát hiện phần cứng

en: Detect PCI and USB hardware
vi: Phát hiện PCI và USB

en: Manage, search or get information about the Linux kernel modules
vi: Quản lý, tìm kiếm hoặc nhận thông tin về các mô-đun hạt nhân Linux

en: Modules search
vi: Tìm mô-đun

en: Search
vi: Tìm

en: Detailed information for module: %s
vi: Thông tin chi tiết cho các mô-đun: %s

en: Matching result(s) for: %s
vi: kết quả cho: %s

en: Module:
vi: Mô-đun:

en: Module
vi: Mô-đun

en: by
vi: bởi

en: Information for USB Device %s
vi: Thông tin USB %s

en: Detailed information about specified device.
vi: Thông tin chi tiết về thiết bị.

en: Information for PCI Device %s
vi: Thông tin cho PCI %s

en: Manage your computer hardware
vi: Quản lý phần cứng máy tính của bạn

en: Detect PCI/USB
vi: Phát hiện PCI/USB

en: Auto-install Xorg video driver
vi: Tự cài điều khiển Xorg video

en: Battery
vi: Pin

en: health
vi: sức khỏe

en: Discharging %d%% - %s
vi: Xả %d%% - %s

en: Charging %d%% - %s
vi: Sạc %d%% - %s

en: Charged 100%%
vi: Sạc 100%%

en: Temperature:
vi: Nhiệt:

en: Brightness
vi: Sáng

en: Filesystem usage statistics
vi: thống kê sử dụng hệ thống tập tin

en: new mount point:
vi: Điểm nối mới:

en: read-only
vi: Chỉ đọc

en: Filesystems table
vi: bảng hệ thống tập tin

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Freq
vi: Thường

en: Pass
vi: Vượt qua

en: Backing file
vi: tập tin sao lưu

en: Access
vi: Truy cập

en: read only
vi: chỉ đọc

en: Setup
vi: Cài đặt

en: new backing file:
vi: tập tin sao lưu mới:

en: System memory
vi: hệ thống bộ nhớ

en: Free
vi: Trống

en: Manual
vi: Hướng dẫn

en: Help &amp; Doc
vi: Trợ giúp &amp; Tài liệu

en: Differences
vi: khác biệt

en: Choose directory
vi: Chọn thư mục

en: Choose file
vi: Chọn tập tin

en: File
vi: Tập tin

en: Save
vi: Lưu

en: History
vi: Lịch sử

en: run
vi: chạy

en: Clear
vi: Xóa

en: Small non-interactive terminal emulator.
vi: Giả lập terminal nhỏ không tương tác.

en: Run any command at your own risk, avoid interactive commands (%s)
vi: Chạy bất kỳ lệnh, tránh các lệnh tương tác (%s)

en: Downloading to: %s
vi: Tải: %s

en: %s needs an argument
vi: %s cần một đối số

en: Please, don't run interactive command "%s"
vi: Xin vui lòng, không chạy lệnh tương tác "%s"

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Terminal settings
vi: Cài đặt Terminal

en: Default
vi: Mặt định

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Process activity
vi: Tiến trình hoạt động

en: Refresh:
vi: Làm mới:

en: none
vi: không

en: Kill
vi: Tắt

en: Start time:
vi: Lúc bật:

en: HTTP Environment
vi: Môi trường HTTP

en: System report
vi: Báo cáo hệ thống

en: Reporting to: %s
vi: Báo cáo: %s

en: Creating report header...
vi: Đạng tạo đầu báo cáo...

en: SliTaz system report
vi: Báo cáo hệt thống SliTaz

en: Creating system summary...
vi: Tạo tóm lược hệ thống...

en: Date:
vi: Ngày:

en: Getting hardware info...
vi: Lấy thông tin phần cứng...

en: Getting networking info...
vi: Lấy thông tin mạng...

en: Getting filesystems info...
vi: Lấy thông tin hệ thống tập tin...

en: Getting boot logs...
vi: Lấy các bản ghi khởi động...

en: Getting package list...
vi: Lấy danh sách gói...

en: Packages
vi: Gói

en: Getting extra reports...
vi: Nhận được báo cáo thêm...

en: Creating report footer...
vi: Tạo báo cáo chân trang...

en: This report can be attached with a bug report on:
vi: Báo cáo này có thể được gắn với một báo cáo lỗi:

en: SliTaz administration and configuration Panel
vi: Quản lý và cấu hình SliTaz

en: Create a report
vi: Tạo một báo cáo

en: Summary
vi: Tóm lược

en: Uptime:
vi: Thời gian hoạt động:

en: Memory in Mb:
vi: Bộ nhớ Mb:

en: Total: %d, Used: %d, Free: %d
vi: Tổng: %d, Đã sử dụng: %d, Còn: %d

en: Network status
vi: Tình trạng mạng

en: Network
vi: Mạng

en: Panel Activity
vi: Panel Hoạt động

en: Changed hostname: %s
vi: Đã thay đổi hostname: %s

en: Scanning open ports...
vi: Quét cổng mở...

en: Port scanning for %s
vi: Quét cổng cho %s

en: Ethernet connection
vi: kết nối Có dây

en: Here you can configure a wired connection using DHCP to automatically get a random IP or configure a static/fixed IP
vi: Ở đây bạn có thể cấu hình một kết nối có dây sử dụng DHCP để tự động nhận được mộtIP ngẫu nhiên hoặc TP tĩnh

en: Static IP
vi: IP tĩnh

en: Use static IP
vi: Sử dụng IP tĩnh

en: Gateway
vi: Cổng vào

en: Wake up
vi: Thức dậy

en: Wake up machines by network
vi: Thức dậy máy qua mạng

en: MAC address to wake up
vi: địa chỉ MAC để thức dậy

en: Leave empty for a general wakeup
vi: Để trống cho một wakeup chung

en: List
vi: Danh sách

en: MAC/IP address password
vi: địa chỉ MAC/IP mật khẩu

en: Optional
vi: Không bắt buộc

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: These values are the ethernet settings in the main /etc/network.conf configuration file
vi: Những giá trị này là cài đặt có dây trong tập tin cấu hình /etc/network.conf

en: (hidden)
vi: (ẩn)

en: Signal level
vi: Tín hiệu

en: Channel
vi: Kênh

en: Encryption
vi: Mã hóa

en: None
vi: Không

en: Connected
vi: Đã Kết nối

en: Wireless connection
vi: Kết nối không dây

en: Scanning wireless interface...
vi: Đang quét Kết nối không dây...

en: Connection
vi: Kết nối

en: Security
vi: Bảo vệ

en: EAP method
vi: Phương pháp EAP

en: Phase 2 authentication
vi: Xác thực giai đoạn 2

en: CA certificate
vi: Chứng chỉ CA

en: User certificate
vi: Chứng chỉ người dùng

en: Identity
vi: Danh tính

en: Anonymous identity
vi: Danh tính ẩn danh

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Show password
vi: Hiển thị mật khẩu

en: Configure
vi: cấu hình

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Share Wi-Fi network with your friends
vi: Chia sẻ mạng  Wi-Fi với bạn bè của bạn

en: These values are the wifi settings in the main /etc/network.conf configuration file
vi: Những giá trị này là cài đặt wifi trong tập tin cấu hình /etc/network.conf

en: Output of iwconfig
vi: Đầu ra của iwconfig

en: Manage network connections and services
vi: Quản lý kết nối mạng và dịch vụ

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Configuration:
vi: Cấu hình:

en: Network interfaces
vi: Giao diện mạng

en: forward packets between interfaces
vi: các gói tin chuyển tiếp giữa các giao diện

en: Use hosts file as Ad blocker
vi: Sử dụng tập tin host như chặn quảng cáo

en: Output of ifconfig
vi: Đầu ra của ifconfig

en: Routing table
vi: Bảng định tuyến

en: Domain name resolution
vi: Phân giải tên miền

en: Add
vi: Thêm

en: IP Connections
vi: Kết nối IP

en: Firewall
vi: Tường lửa

en: Port knocker
vi: Cổng knocker

en: Host "%s" added to /etc/hosts.
vi: Host "%s" thêm vào /etc/hosts.

en: %d record disabled | %d records disabled
vi[0]: %d vô hiệu hóa
vi[1]: %d vô hiệu hóa

en: Installing the "%s"...
vi: Cài đặt "%s"...

en: Done
vi: Hoàn thành

en: Updating the "%s"...
vi: Cập nhật "%s"...

en: Removing the "%s"...
vi: Xóa "%s"...

en: %d record used for Ad blocking | %d records used for Ad blocking
vi[0]: %d đã dùng để chặn quảng cáo
vi[1]: %d đã dùng để chặn quảng cáo

en: %d record found for "%s" | %d records found for "%s"
vi[0]: %d  tìm thấy trong "%s"
vi[1]: %d  tìm thấy trong "%s"

en:  (The list is limited to the first 100 entries.)
vi:  (Danh sách này được giới hạn ở 100 mục đầu tiên.)

en: Disable selected
vi: Vô hiệu hoá đã lựa chọn

en: Manage lists
vi: Quản lý danh sách

en: You can use one or more prepared hosts files to block advertisements, malware and other irritants.
vi: Bạn có thể sử dụng một hoặc chuẩn bị nhiều hơn các file host để chặn quảng cáo, phần mềm độc hại và các chất kích thích khác.

en: Details
vi: Chi tiết

en: Updates
vi: Cập nhật

en: Actions
vi: Hoạt động

en: info
vi: Thông tin

en: Updated monthly
vi: Cập nhật hàng tháng

en: Updated regularly
vi: Cập nhật thường xuyên

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Remove
vi: Xóa

en: Install
vi: Cài đặt

en: System settings
vi: Cài đặt hệ thống

en: Set date
vi: Đặt ngày

en: Manage groups
vi: Quản lý các nhóm

en: Selection:
vi: Lựa chọn:

en: Delete group
vi: xóa nhóm

en: Group
vi: Nhóm

en: Group ID
vi: Nhóm ID

en: Members
vi: Các thành viên

en: Add a new group
vi: Thêm một nhóm mới

en: Group name:
vi: Tên nhóm:

en: Create group
vi: Tạo nhóm

en: Manage group membership
vi: Quản lý thành viên nhóm

en: User login:
vi: Đăng nhập người dùng:

en: Add user
vi: Thêm người dùng

en: Remove user
vi: Di chuyển người dùng

en: Manage users
vi: Quản lý người dùng

en: Delete user
vi: Xóa người dùng

en: Lock user
vi: Khóa người dùng

en: Unlock user
vi: Mở khóa người dùng

en: Login
vi: Đăng nhập

en: User ID
vi: ID người dùng

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: Home
vi: Nhà

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: Change password
vi: Đổi mật khẩu

en: Add a new user
vi: Thêm một người dùng mới

en: User name:
vi: Tên người dùng:

en: User password:
vi: Mật khẩu người dùng:

en: Create user
vi: Tạo người dùng

en: Current user sessions
vi: Người sử dụng phiên hiện tại

en: Last user sessions
vi: Người sử dụng phiên cuối

en: Choose locale
vi: Chọn địa phương

en: Please wait...
vi: Xin vui lòng chờ...

en: Current locale settings:
vi: Thiết lập miền địa phương hiện tại:

en: Locales that are currently installed on the machine:
vi: Miền địa phương hiện đang được cài đặt trên máy tính này:

en: Can't see your language?<br/>You can <a href='pkgs.cgi?do=Install&amp;glibc-locale'>install glibc-locale</a> to see a larger list of available locales.
vi: Không thể nhìn thấy ngôn ngữ của bạn?<br/>Bạn có thể <a href='pkgs.cgi?do=Install&amp;glibc-locale'>cài đặt glibc-locale</a> để xem một danh sách lớn của miền địa phương có sẵn.

en: Available locales:
vi: Địa phương có sẵn:

en: Code
vi: Mã

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Small quick tweaks for user %s
vi: Chỉnh nhanh cho người sử dụng %s

en: Monochrome
vi: Đơn sắc

en: Colored
vi: Màu

en: Manual edit: %s
vi: chỉnh sửa bằng tay: %s

en: To take effect: log out and log in to system or execute command in the terminal:
vi: Để có hiệu lực: đăng xuất và đăng nhập vào hệ thống hoặc thực hiện lệnh trongterminal:

en: Menu button appearance
vi: Nút menu xuất hiện

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: Do not show
vi: Không hiển thị

en: Text:
vi: Bản văn:

en: Show text
vi: Hiển thị văn bản

en: Manage system time, users or language settings
vi: Quản lý thời gian hệ thống, người sử dụng hoặc cài đặt ngôn ngữ

en: System time
vi: Thời gian hệ thống

en: Time zone:
vi: Múi giờ:

en: System time:
vi: Thời gian hệ thống:

en: Sync online
vi: Đồng bộ hóa trực tuyến

en: Hardware clock:
vi: Đồng hồ phần cứng:

en: Set hardware clock
vi: Đặt đồng hồ phần cứng

en: System language
vi: Hệ thống ngôn ngữ

en: You must logout and login again to your current session to use %s locale.
vi: Bạn phải đăng xuất và đăng nhập lại để phiên hiện tại của bạn để sử dụng %s.

en: Current system locale:
vi: Hệ thống địa phương hiện tại:

en: Keyboard layout
vi: Bố trí Keyboard

en: Current console keymap: %s
vi: Console keymap hiện tại: %s

en: Suggested keymap for Xorg:
vi: Đề xuất keymap cho Xorg:

en: Available keymaps:
vi: Có sẵn keymaps:

en: Panel configuration
vi: Panel cấu hình

en: Style:
vi: Phong cách:

en: Configuration files:
vi: Các file cấu hình:

en: Server
vi: Máy chủ

en: TazPanel provides a debugging mode and page:
vi: TazPanel cung cấp một chế độ gỡ lỗi và trang:

en: Floppy disk utilities
vi: Công cụ đĩa mềm

en: Floppy disk format
vi: Định dạng đĩa mềm

en: Format disk
vi: Định dạng đĩa

en: Write image
vi: viết image

en: Read image
vi: Đọc image

en: required
vi: cần thiết

en: optional
vi: không bắt buộc

en: Extra initramfs:
vi: initramfs thêm:

en: Boot message:
vi: Thông tin khởi động:

en: Default cmdline:
vi: Mặc định cmdline:

en: edit
vi: chỉnh sửa

en: Root device:
vi: Gốc thiết bị:

en: Output directory:
vi: Thư mục đầu ra:

en: Floppy size:
vi: Kích cỡ đĩa mềm:

en: no limit
vi: không giới hạn

en: RAM used
vi: RAM được sử dụng

en: Build floppy set
vi: Xây dựng bộ đĩa mềm

en: Note
vi: Chú thích

en: the extra initramfs may be useful to add your own configuration files.
vi: initramfs thêm có thể hữu ích để thêm các tập tin cấu hình của riêng bạn.

en: Floppy set from an ISO image
vi: Đĩa mềm thiết lập từ tệp ISO

en: Power saving
vi: Tiết kiệm năng lượng

en: DPMS enables power saving behaviour of monitors when the computer is not in use.
vi: DPMS cho phép tiết kiệm điện màn hình khi máy tính không sử dụng.

en: Identifier
vi: Xác định

en: Vendor name
vi: Tên hãng

en: Model name
vi: Tên Model

en: DPMS enabled
vi: DPMS kích hoạt

en: DPMS times (in minutes):
vi: Thời gian DPMS (phút):

en: Manual edit
vi: Chỉnh sửa bằng tay

en: CPU frequency scaling enables the operating system to scale the CPU frequency up or down in order to save power. CPU frequencies can be scaled automatically depending on the system load, in response to ACPI events, or manually by userspace programs.
vi: tần số CPU rộng cho phép hệ điều hành để mở rộng quy mô các tần số CPU lên hoặc xuống để tiết kiệm điện. tần số CPU có thể được thu nhỏ tự động tùy thuộc vào tải của hệ thống, để đáp ứng với các sự kiện ACPI, hoặc bằng tay bởi các chương trình người dùng.

en: Current frequency
vi: Tần số hiện tại

en: Current driver
vi: driver hiện tại

en: Current governor
vi: governor hiện tại

en: Confirm break
vi: Xác nhận ngắt

en: Processes
vi: Tiến trình

en: Create Report
vi: Tạo báo cáo

en: Config file
vi: Tập tin cấu hình

en: Ethernet
vi: Mạng dây

en: Wireless
vi: Không dây

en: Users
vi: Người dùng

en: Groups
vi: Các nhóm

en: Some features are disabled.
vi: Một số tính năng bị vô hiệu hóa.

en: You are logged in to the TazPanel as user %s.
vi: Bạn đang đăng nhập vào TazPanel như người sử dụng %s.

en: Click to re-login.
vi: Nhấn vào đây để đăng nhập lại.

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: BSD License
vi: Giấy phép BSD
